Muna Samun Gagarumar Nasara Kan ‘Yan Bindiga A Zamfara, Babu Inda Aka Sace Mutum 500 -Hedikwatar Tsaro
Hedikwatar tsaro ta ƙasar nan (DHQ) ta bayyana cewa tana samun Gagarumar nasara a yaƙin da ta ke yi da…
A Hausa Newspaper for the Hausa speaking people in Nigeria and diaspora.
Hedikwatar tsaro ta ƙasar nan (DHQ) ta bayyana cewa tana samun Gagarumar nasara a yaƙin da ta ke yi da…
Ministan Yaɗa Labarai Da Wayar Da Kai, Alhaji Mohammed Idris, ya yi alƙawarin tallafa wa manufofin gidan rediyon Hukumar Yaƙi…
Gwamnatin Tarayya ta dakatar da harajin nan da aka ƙaƙaba wa masu ajiya a banki na tallafin tsaron yanar gizo.Babban…
Gwamnan jihar Zamfara Dauda Lawal ya jinjna wa ƙoƙarin jami’an tsaro na haɗin gwiwa game da sabbin hare-hare da nasarorin…
Lauyan kare hakkin bil’adama, Femi Falana, ya dage cewa ‘yan majalisar dokokin jihar Ribas da suka sauya sheka daga jam’iyyar…
Ma’aikatan jiha da na Ƙananan Hukumomin jihar da su ka bar aiki, ba su samu haƙƙoƙin su ba na tsawon…
Gwamnatin Tarayya ta mayar da martani kan iƙirarin da Shugaban kamfanin Binance, Richard Teng, ya yi na cewa wai wasu…
Ministan Yaɗa Labarai Da Wayar Da Kai, Alhaji Mohammed Idris, ya ce Gwamnatin Tarayya a ƙarƙashin jagorancin Shugaban Ƙasa Bola…
Hoto: Minista Idris (a hagu) tare da Darakta-Janar na gidan rediyon Muryar Nijeriya (VON), Malam Baba Jibrin Ndace, a wurin…
Hoto: Daga hagu: Mai ba Shugaban Ƙasa shawara na musamman kan yaɗa labarai da dabaru, Mista Bayo Onanuga; Babbar Sakatariyar…